กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ตรวจวัดกลิ่นจากการประกอบกิจการฟาร์มเลี้ยงไก่ในพื้นที่อำเภอบ่อทอง จังหวัดชลบุรี
วันที่ 17 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ตรวจวัดกลิ่นจากการประกอบกิจการในพื้นที่ตำบลวัดสุวรรณ อำเภอบ่อทอง จังหวัดชลบุรี ตามข้อร้องเรียนผู้ได้รับผลกระทบจากกลิ่นประกอบกิจการฟาร์มเลี้ยงไก่ โดยมีผู้เข้าร่วมให้ข้อมูลและสังเกตการณ์จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอบ่อทอง สำนักงานเกษตรอำเภอบ่อทอง ทั้งนี้คณะผู้ตรวจวัดกลิ่นได้เข้าสำรวจกลิ่นในสถานประกอบการและทำการตรวจวัดกลิ่นรอบสถานประกอบการ และในชุมชนที่ได้รับผลกระทบเพื่อนำผลมาวิเคราะห์และสรุปผลรายงานต่อไป