กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเซิด ให้ความรู้ด้านการส่งเสริมสุขภาพ สูงดีสมส่วนและคัดกรองสายตานักเรียน ป.1 - ป.6 ณ โรงเรียนบ้านเซิด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
วันที่ 11- 12 ก.ค. 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 งานวัยเรียน ลงพื้นที่คัดกรองสายตานักเรียน ป.1- ป.6 และให้ความรู้ด้านการส่งเสริมสุขภาพ สูงดีสมส่วน ร่วมกับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเซิด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี ณ โรงเรียนบ้านเซิด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี จำนวนนักเรียน 300 คน