กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สสจ.ระยอง ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี จังหวัดระยอง
วันที่ 11 - 12 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี จำนวน 3 แห่ง ได้แก่ ดวงใจเนอร์สเซอรี่ โฮมเนอสเซอรี่ และประยูรรัตน์ เนอสเซอรี่ อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง เพื่อติดตามการดำเนินงาน ปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน พร้อมทั้งให้ข้อเสนอแนะแนวทางในการดำเนินงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี ได้อย่างมีคุณภาพต่อไป