กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ลงพื้นที่ประเมินรับรองมาตรฐานเมืองสุขภาพดี ณ เทศบาลเมืองตราด จังหวัดตราด
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ประเมินรับรองมาตรฐานเมืองสุขภาพดี ณ เทศบาลเมืองตราด จังหวัดตราด โดยมี นายประสาน พงษ์พานิช รองนายกเทศมนตรีเมืองตราด และคณะเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งนำเสนอผลการดำเนินงานตามเกณฑ์มาตรฐานเมืองสุขภาพดีทั้ง 3 องค์ประกอบหลัก 22 ตัวชี้วัด ได้แก่ สิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อสุขภาพดี สถานที่ที่เอื้อต่อสุขภาพดี และประชาชนรอบรู้ด้านสุขภาพ เพื่อยกระดับการส่งเสริมสุขภาพ และการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมให้ได้มาตรฐานเมืองสุขภาพดี ซึ่งกรมอนามัยจะประกาศรับรองผลการประเมินฯ และมอบโล่เชิดชูเกียรติในเดือนสิงหาคม 2567 เป็นลำดับถัดไป