กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ อบจ.ปราจีนบุรี ประชุมถอดบทเรียนการเชื่อมโยงข้อมูลงานอนามัยแม่และเด็ก ก่อน-หลัง ถ่ายโอน รพ.สต. สู่ อปท.
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ประธานการประชุมถอดบทเรียนแลกเปลี่ยนเรียนรู้การเชื่อมโยงข้อมูลงานอนามัยแม่และเด็ก ก่อน-หลังสถานการณ์ถ่ายโอนโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสู่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โดยนายธนาวัฒน์ วารีสมานคุณ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดปราจีนบุรี พร้อมด้วยนายยุทธชัย แสวงสุทธิ์ รักษาการผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและคณะ ร่วมให้ข้อมูลการบริหารจัดการและการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดปราจีนบุรี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานจากสำนักต่างๆของกรมอนามัย ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานกลุ่มวัยสตรีและเด็กปฐมวัย ผู้แทนจากกรมสุขภาพจิต ผู้แทนจากกรมกิจการเด็กและเยาวชน ผู้แทนจากมูลนิธินมแม่ ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลลาดตะเคียน จังหวัดปราจีนบุรี และศึกษาดูงานการจัดการศูนย์เด็กเล็กอายุต่ำกว่า 2 ปี "Baby care ลาดตะเคียน"