กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ รพ.สต.บ้านเซิด ลงพื้นที่คัดกรองสายตานักเรียน ป1-ป6 พร้อมให้ความรู้ด้านการส่งเสริมสุขภาพ “สูงดีสมส่วน” รร.บ้านเซิด
วันที่ 11-12 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ร่วมกับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเซิด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี ลงพื้นที่คัดกรองสายตานักเรียน ป1-ป6 และให้ความรู้ด้านการส่งเสริมสุขภาพ สูงดีสมส่วน ณ รรบ้านเซิด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี จำนวนนักเรียน 300คน