กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมพิธีเปิดอาคารอาคารนวัตกรรม เปรม ชินวันทนานนท์ โรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร จ.ปราจีนบุรี
วันที่ 13 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เข้าร่วมพิธีเปิดอาคารอาคารนวัตกรรม เปรม ชินวันทนานนท์ โรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร จังหวัดปราจีนบุรี โดยนายสมศักดิ์ เทพสุทิน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ประธานพิธีเปิด พร้อมด้วยคณะผู้บริหารระดับสูง กระทรวงสาธารณสุข ซึ่งการสร้างอาคารแห่งนี้เพื่อเป็นสถานที่วิจัยและพัฒนางาน สร้างนวัตกรรมใหม่ ๆ สู่ตลาด สร้างงาน สร้างโอกาส ให้กับกลุ่มที่ปลูกสมุนไพร และความเข้มแข็งทางเทคโนโลยี เพิ่มขีดความสามารถของสมุนไพรไทยในการแข่งชันระดับนานาชาติ พร้อมทั้งร่วมผลิตนักศึกษากับมหาวิทยาลัยต่าง ๆ และยังเป็นพิพิธภัณฑ์แสดงประวัติความเป็นมาในการวิจัย ต่อไปอีกด้วย