กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 สำรวจสถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยไทย ปี 2567 จังหวัดระยอง
ศอ.6 สำรวจสถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยไทย ปี 2567 จังหวัดระยอง
วันที่ 8-12 ก.ค. 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานสตรีและเด็กปฐมวัย ลงพื้นที่สำรวจสถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยไทย ณ พื้นที่อำเภอวังจันทร์ และอำเภอเมือง จังหวัดระยอง เพื่อศึกษาปัจจัยที่ผลต่อพัฒนาการเด็ก และประเมินการเจริญเติบโตและสุขภาพช่องปากของเด็กปฐมวัย