กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.จันทบุรี ลงพื้นที่ประเมินรับรองมาตรฐานเมืองสุขภาพดี เทศบาลเมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี
วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี ร่วมประเมินรับรองมาตรฐานเมืองสุขภาพดีของเทศบาลเมืองจันทบุรี ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี โดยมี หัวหน้ากลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม และคณะเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งตรวจเอกสารผลการดำเนินงานตามเกณฑ์มาตรฐานเมืองสุขภาพดีทั้ง 3 องค์ประกอบหลัก 22 ตัวชี้วัด ได้แก่ สิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อสุขภาพดี สถานที่ที่เอื้อต่อสุขภาพดี และประชาชนรอบรู้ด้านสุขภาพ เพื่อยกระดับการส่งเสริมสุขภาพ และการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมให้ได้มาตรฐานเมืองสุขภาพดี ซึ่งกรมอนามัยจะประกาศรับรองผลการประเมินฯ และมอบโล่เชิดชูเกียรติในเดือนสิงหาคม 2567 เป็นลำดับถัดไป