กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น จ.ตราด ครั้งที่ 2/2567
วันที่ 12 กรกฎาคม? 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพงานวัยรุ่น ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น จังหวัดตราด ครั้งที่ 2/2567 ณ ห้องประชุมตราดสีทอง ชั้น 4 ศาลากลาง จังหวัดตราด โดยมีนายณัฐพงษ์ สงวนจิตร ผู้ว่าราชการจังหวัดตราด เป็นประธานในการประชุมฯ นายไพริน ศิริพันธ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตราด เป็นคณะอนุกรรมการและเลขานุการฯ นางสาวนิสารัตน์ ภิรมย์ภักดิ์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และนางสาวพิรญาณ์ นองเนือง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เป็นคณะอนุกรรมการและผู้ช่วยเลขานุการฯ ดำเนินการรายงานสถานการณ์?การตั้งครรภ์ในวัยรุ่น จ.ตราด และคณะอนุกรรมการแต่ละหน่วยงานรายงานผลการดำเนินงานฯที่ผ่านมา รวมถึงแผนการดำเนินงานฯในครั้งต่อไป
สำหรับศูนย์อนามัยที่ 6 นางนงลักษณ์ สุขเอี่ยม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ ได้นำเสนอรายงานสรุปการประชุมคณะกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น (Board ชาติ) ครั้งที่ 1/2567 และการรายงานผลการดำเนินงานตามตัวชี้วัด ตามยุทธศาสตร์การป้องกัน
และแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ปี 2567 ในเว็บ Teen act indicator