กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับสสจ.ระยอง ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย 3 แห่ง ที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี จ.ระยอง
วันที่ 11-12 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมาย กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี จำนวน 3 แห่ง ได้แก่ ดวงใจเนอร์สเซอรี่ โฮมเนอสเซอรี่ และประยูรรัตน์ เนอสเซอรี่ อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง เพื่อติดตามการดำเนินงาน ปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน พร้อมทั้งให้ข้อเสนอแนะแนวทางในการดำเนินงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี ได้อย่างมีคุณภาพต่อไป