กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับสสจ.ฉะเชิงเทรา ลงพื้นที่สำรวจระบบประปาหมู่บ้าน จ.ฉะเชิงเทรา
วันที่ 11 กรกฏาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองฉะเชิงเทรา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบ้านโพธิ์ ลงพื้นที่สำรวจระบบประปาหมู่บ้าน องค์การบริหารส่วนตำบลบางเตย จำนวน 3 แห่ง และระบบประปาหมู่บ้านพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลเกาะไร่ จำนวน 2 แห่ง มีวัตถุประสงค์ เพื่อเตรียมความพร้อมประชุมเชิงปฏิบัติการการประสานนโยบายและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การขับเคลื่อนงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมเขตสุขภาพที่ 6 ทั้งนี้ได้รับการต้อนรับจากคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่เป็นอย่างดียิ่ง