กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 เสริมความรู้เพิ่มศักยภาพ ด้านเวชศาสตร์วิถี (Lifestyle Medicine) ให้กับ อสม. อ.วังสมบูรณ์ จ.สระแก้ว
วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานกลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัย และกลุ่มโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอวังสมบูรณ์ จังหวัดสระแก้ว สนับสนุนให้ความรู้ในการพัฒนาศักยภาพแกนนำด้านเวชศาสตร์วิถี (Lifestyle Medicine) ประเด็น อาหารและโภชนาการ การนอน และการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ ในกลุ่มแกนนำสุขภาพและอาสามัครสาธารสุขประจำหมู่บ้าน ณ วัดวังน้ำฝน อำเภอวังสมบูรณ์ จังหวัดสระแก้ว