กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 พัฒนาศักยภาพกลุ่มวัยทำงานพื้นที่ EEC ส่งเสริมสุขภาพด้วย 10 packages บริษัท จีเอฟพีที นิชิเร (ประเทศไทย) จำกัด จ.ชลบุรี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน โดยนางทิพย์วรรณ จูมแพง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้างานวัยทำงาน จัดกิจกรรมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพประชากรวัยทำงานในสถานประกอบการ พื้นที่ EEC เขตสุขภาพที่ 6 ภายใต้โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบการพื้นที่ EEC เขตสุขภาพที่ 6 ปี 2567 โดยส่งเสริมสุขภาพด้วย 10 packages เรื่อง หุ่นดีสุขภาพดี ครอบครัวสดใสใส่ใจดูแล และแนะนำโภชนาการ กิจกรรมทางกาย ที่เหมาะสมเพื่อพัฒนาศักยภาพวัยทำงานให้มีสุขภาวะที่ดี รวมถึงทดสอบสมรรถภาพร่างกายเบื้องต้นให้กับพนักงาน ผู้เข้าร่วมประชุมจำนวน 100 คน ณ บริษัท จีเอฟพีที นิชิเร (ประเทศไทย) จำกัด จังหวัดชลบุรี