กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ถอดบทเรียนการดำเนินงานขับเคลื่อนองค์กรและชุมชนรอบรู้ด้านสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 6 รพ.สต.บางเกลือ จ.ฉะเชิงเทรา
วันที่ 4 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ ลงพื้นที่ถอดบทเรียนการดำเนินชมรมผู้สูงอายุตำบลบางเกลือ ในกิจกรรมถอดบทเรียนแนวทางการดำเนินงานขับเคลื่อนองค์กรและชุมชนรอบรู้ด้านสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 6 ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางเกลือ อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา โดยมี เรือโทลือขัย เย็นใจ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางเกลือ นางสาวบุษกร รำไพยะกุล สาธารณสุขอำเภอบางปะกง และนางสาวอุไร คล่องแคล่ว ผู้อำนวยการ รพ.สต.บางเกลือ พร้อมเจ้าหน้าที่ รพ.สต.บางเกลือ และสมาชิกชมรมผู้สูงอายุตำบลบางเกลือ ให้เกียรติต้อนรับ และนำเสนอแนวทางการดำเนินงานชมรมผู้สูงอายุตำบลบางเกลือ