![](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B8%81%E0%B8%84%2067/513.jpg)
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.ชลบุรี ถวายความรู้ในการอบรมพระคิลานุปัฎฐาก ณ วัดกุณฑีธาร(หัวกุญแจ) อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี
10 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชลบุรี ร่วมถวายความรู้ในการอบรมพระคิลานุปัฎฐาก (พระอาสาสมัครส่งเสริมสุขภาพประจำวัด-อสว.) หลักสูตร 70 ชั่วโมง เพื่อให้พระภิกษุสงฆ์มีความรู้/ความเข้าใจด้านการดูแลอุปัฏฐากพระสงฆ์ ที่ถูกต้องตามหลักพระธรรมวินัยให้ครอบคลุมทุกตำบลในจังหวัดชลบุรี ณ วัดกุณฑีธาร(หัวกุญแจ) อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี