กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านปลายคลอง ตรวจประเมินมาตรฐานด้านสุขาภิบาลอาหาร ในพื้นที่จังหวัดตราด
วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านปลายคลอง ตรวจประเมินสุขาภิบาลอาหาร : SAN “สถานที่จำหน่ายอาหาร” ตามกฎกระทรวงสุขลักษณะของสถานที่จำหน่ายอาหาร พ.ศ.2561 ณ ร้านอาหารฟองกาแฟ ในพื้นที่อำเภอเมือง จังหวัดตราด เพื่อให้ผู้ประกอบการร้านอาหารปฏิบัติตามหลักเกณฑ์ที่กำหนดในประกาศของสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยต่อผู้บริโภค พร้อมทั้งสนับสนุนสื่อประชาสัมพันธ์ คู่มือวิชาการดำเนินงานด้านสุขาภิบาลอาหารและอนามัยสิ่งแวดล้อม ให้กับผู้ประกอบการสื่อสารประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนและขยายผลให้ภาคีเครือข่ายต่อไป