กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 สนับสนุนให้ความรู้โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำ และการจัดการดูแลรักษาระบบประปาหมู่บ้านให้ได้มาตรฐานต่อการบริโภคอย่างปลอดภัย จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม สนับสนุนให้ความรู้โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ผู้ประกอบกิจการตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญอัตโนมัติ การตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำและการจัดการดูแลรักษาระบบประปาหมู่บ้านให้ได้มาตรฐานต่อการบริโภคอย่างปลอดภัย บรรยายในหัวข้อ“ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับการดูแลรักษาตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญอัตโนมัติ” ณ ห้องประชุมเพื่อประชาชนตำบลเสม็ดใต้ องค์การบริหารส่วนตำบลเสม็ดใต้ จังหวัดฉะเชิงเทรา ในการอบรมครั้งนี้มีผู้ประกอบกิจการ เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงาน อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน และกลุ่มชมรมการดำเนินงานด้านสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมอบรมจำนวน 30 คน