กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ. 6 ร่วมกับ สสจ.ตราด ตรวจประเมินมาตรฐานสุขาภิบาลอาหาร SAN “สถานที่จำหน่ายอาหาร” ในพื้นที่ รพ.สต.บ้านปลายคลอง
วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตราด ลงพื้นที่ตรวจประเมินสุขาภิบาลอาหาร : SAN “สถานที่จำหน่ายอาหาร” ตามกฎกระทรวงสุขลักษณะของสถานที่จำหน่ายอาหาร พ.ศ.2561 ในพื้นที่ความรับผิดชอบของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านปลายคลอง ณ ร้านอาหารฟองกาแฟ อ.เมือง จ.ตราด เพื่อให้ผู้ประกอบการร้านอาหารปฏิบัติตามหลักเกณฑ์ที่กำหนดในประกาศของสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยต่อผู้บริโภค พร้อมทั้งสนับสนุนสื่อประชาสัมพันธ์ คู่มือวิชาการดำเนินงานด้านสุขาภิบาลอาหารและอนามัยสิ่งแวดล้อม ให้กับผู้ประกอบการสื่อสารประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนและขยายผลให้ภาคีเครือข่ายต่อไป