กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ. 6 ถวายความรู้ในการอบรมพระคิลานุปัฎฐาก หลักสูตร 70 ชั่วโมง วัดกุณฑีธาร(หัวกุญแจ) อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี
วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชลบุรีร่วมถวายความรู้ในการอบรมพระคิลานุปัฎฐาก (พระอาสาสมัครส่งเสริมสุขภาพประจำวัด-อสว.) หลักสูตร 70 ชั่วโมง เพื่อให้พระภิกษุสงฆ์มีความรู้/ความเข้าใจด้านการดูแลอุปัฏฐากพระสงฆ์ ที่ถูกต้องตามหลักพระธรรมวินัยให้ครอบคลุมทุกตำบลในจังหวัดชลบุรี ณ วัดกุณฑีธาร(หัวกุญแจ) อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี