กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 จัดอบรม “Workshop การใช้งานระบบ E-meeting ด้วยโปรแกรม Zoom ,WebEx และ OBS รุ่นที่ 1 ปี 2567 ณ ห้องประชุมประกายพฤกษ์ ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี
วันที่ 3 กรกฎาคม 2567 กลุ่มขับเคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนากำลังคน งานพัฒนาบุคลากร จัดอบรม Workshop การใช้งานระบบ E-meeting ด้วยโปรแกรม Zoom ,WebEx และ OBS รุ่นที่ 1 ปี 2567 โดยมีนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 เป็นประธานเปิดการประชุม การประชุมในครั้งนี้เป็นการพัฒนาบุคลากรพัฒนาทักษะทางด้านดิจิทัล โดยมีนายณัฐวุฒิ การุณเกียรติกุล นักวิชาการคอมพิวเตอร์ปฏิบัติการ เป็นวิทยากร โดยมีวัตถุประสงค์คือ 1. พัฒนาทักษะของผู้อบรม จากผู้ใช้งานทั่วไปสู่การเป็นผู้ควบคุมระบบการประชุมออนไลน์ได้ 2. ผู้อบรมสามารถวิเคราะห์และแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นระหว่างการประชุมได้ทันท่วงที 3. ผู้อบรมมีความรู้ ความเข้าใจ และทักษะที่ดี ในการจัดประชุมออนไลน์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ซึ่งมีผู้เข้ารับการอบรมทั้งสิ้นจำนวน 20 คน มีผู้ผ่านการอบรมและได้รับประกาศบัตรอิเล็กทรอนิกส์ลงนามจากนายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 (ร้อยละ 100 ของผู้เข้ารับการอบรม)