กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 เชิญชวนให้ประชาชนปลูกต้นไม้ สร้างสิ่งแวดล้อมดี "วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย"
วันที่ 4 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี จัดกิจกรรมมอบต้นไม้ ให้กับเจ้าหน้าที่ และประชาชนผู้มารับบริการในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์นามัยที่ 6 เนื่องใน "วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย" : 1 ทศวรรษ วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย เพื่อคนไทยสุขภาพดี : 1 Decade of Environmental for Healthier Living เพื่อเป็นการเชิญชวนให้ประชาชนหันมาปลูกผัก ผลไม้ปลอดสารพิษ ไว้รับประทานเองที่บ้าน เสริมสร้างการจัดการสิ่งแวดล้อมให้เอื้อต่อการมีสุขภาพดี