กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ให้ความรู้ด้านสุขาภิบาลอาหารกลุ่มผู้สัมผัสอาหาร เทศบาลตำบลทุ่งควายกิน จังหวัดระยอง
วันที่ 27 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ให้ความรู้ด้านสุขาภิบาลอาหารกลุ่มผู้สัมผัสอาหาร โครงการอบรมผู้ประกอบกิจการและผู้สัมผัสอาหาร ประจำปี 2567 ณ เทศบาลตำบลทุ่งควายกิน อำเภอแกลง จังหวัดระยอง โดยมีผู้เข้าร่วมอบรมครั้งนี้ จำนวน 90 คน เพื่อให้ผู้สัมผัสอาหารได้รับการอบรมตามหลักสูตรสุขาภิบาลอาหาร และมีความรู้ที่ถูกต้องเกี่ยวกับหลักการมาตรฐานด้านสุขาภิบาลอาหาร การปฏิบัติตนตามหลักสุขวิทยาส่วนบุคคล รวมถึงกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับผู้สัมผัสอาหารให้สามารถนำความรู้ไปใช้ในการปฏิบัติงานจำหน่ายและให้บริการอาหารที่สะอาดปลอดภัยและป้องกันการปนเปื้อนจากเชื้อโรค และสารเคมีสู่อาหาร อันจะก่ออันตรายต่อประซาชน