กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี สนับสนุนวัสดุในการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ให้กับสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน จังหวัดชลบุรี
วันที่ 27 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม สนับสนุนคลอรีนน้ำ น้ำยาทำความสะอาดฆ่าเชื้อ และ สารส้ม ให้กับสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชนจังหวัดชลบุรี เพื่อใช้ในการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมภายในสถานพินิจฯ ในการดำเนินงานพัฒนาระบบสุขภาพของสถานพินิจฯ โดยมีนางสาวยุพดี ชิดเดือน นักวิชาการอบรมและฝึกวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้าสถานแรกรับเด็กและเยาวชนตัวแทนผู้อำนวยการสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชนจังหวัดชลบุรีรับมอบ