![](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%A2%2067/475.jpg)
ศอ.6 ร่วมพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการยกระดับการมีส่วนร่วมและกระชับมิตรเครือข่ายในภารกิจการส่งเสริมสุขภาพเพื่อประชาชนในระดับพื้นที่ ณ โรงแรมปรินซ์ พาเลซ กรุงเทพมหานคร
วันที่ 27 มิ.ย. 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 และคณะ เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการยกระดับการมีส่วนร่วมและกระชับมิตรเครือข่ายในภารกิจการส่งเสริมสุขภาพเพื่อประชาชนในระดับพื้นที่ ณ โรงแรมปรินซ์ พาเลซ กรุงเทพมหานคร โดยมีนายสมศักดิ์ เทพสุทิน รัฐมนตรีว่าการทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยแพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย และผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข
ในการนี้นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 เข้ารับเกียรติบัตร "จังหวัดที่ร่วมดำเนินการเฝ้าระวังโรคขาดสารไอโอดีน" จากนายแพทย์ปองพล วรปาณิ รองอธิบดีกรมอนามัย และร่วมแสดงความยินดีกับภาคีเครือข่ายจังหวัดที่ได้รับเกียรติบัตร ดังนี้
1.ศูนย์อนามัยที่ 6 ขอแสดงความยินดีกับนายแพทย์นำพล แดนพิพัฒน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลชลบุรี รับโล่เชิดชูเกียรติโรงพยาบาลที่ผ่านมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก (13 แห่ง) จากนายสมศักดิ์ เทพสุทิน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ประธานมอบโล่เชิดชูเกียรติ
2.ศูนย์อนามัยที่ 6 ขอแสดงความยินดีกับนายแพทย์ศรีศักดิ์ ตั้งจิตธรรม นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา รับโล่เชิดชูเกียรติจังหวัดดีเด่นประสานพลังขับเคลื่อนชุมชนหมู่บ้านไอโอดีน ( 13 แห่ง) จากนายสมศักดิ์ เทพสุทิน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ประธานมอบโล่เชิดชูเกียรติ