กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.ระยอง ร่วมถวายความรู้ในการอบรมพระคิลานุปัฎฐาก (พระอาสาสมัครส่งเสริมสุขภาพประจำวัด-อสว.) หลักสูตร 70 ชั่วโมง ณ วัดเนินพระ อ.เมือง จ.ระยอง
27 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ นำโดย นางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ร่วมถวายความรู้ในการอบรมพระคิลานุปัฎฐาก (พระอาสาสมัครส่งเสริมสุขภาพประจำวัด-อสว.) หลักสูตร 70 ชั่วโมง เพื่อให้พระภิกษุสงฆ์มีความรู้/ความเข้าใจด้านการดูแลอุปัฏฐากพระสงฆ์ ที่ถูกต้องตามหลักพระธรรมวินัยให้ครอบคลุมทุกตำบล ในจังหวัดระยอง ณ วัดเนินพระ อ.เมือง จ.ระยอง