กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ. 6 รณรงค์ "วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย" ชวนประชาชนปลูกต้นไม้ สร้างสิ่งแวดล้อมที่ดี
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี แจกต้นไม้เนื่องใน"วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย"
วันที่ 4 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี จัดกิจกรรมแจกต้นไม้ ให้กับประชาชนผู้มารับบริการในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์นามัยที่ 6 เนื่องใน "วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย" : 1 ทศวรรษ วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย เพื่อคนไทยสุขภาพดี : 1 Decade of Environmental for Healthier Living เพื่อเป็นการเชิญชวนให้ประชาชนหันมาปลูกผักผลไม้ปลอดสารพิษไว้รับประทานเองที่บ้าน เสริมสร้างการจัดการสิ่งแวดล้อมให้เอื้อต่อการมีสุขภาพดี