กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 งานวัยทำงาน ส่งเสริมให้ความรู้ การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมดูแลสุขภาพให้พนักงานของบริษัท ณ บริษัท นิตตั้น (ประเทศไทย) จำกัด อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี
วันที่ 25 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 นำโดย นางทิพย์วรรณ จูมแพง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้ โครงการ BYE BYE MY FAT #ปีนี้ฉันจะผอม หลักสูตร "การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมดูแลสุขภาพ" เพื่อส่งเสริมให้พนักงานของบริษัทฯ มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วย พนักงาน จำนวน 100 คน ณ บริษัท นิตตั้น (ประเทศไทย) จำกัด อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี