กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ 6 คณะกรรมการพิจารณาการจัดทำผลงานวิชาการของภาคีเครือข่ายเขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 3 กรกฎาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมประชุมการจัดทำผลงานวิชาการของภาคีเครือข่ายเขตสุขภาพที่ 6 และร่วมเป็นคณะกรรมการพิจารณาผลงานทางด้านวิชาการและนวัตกรรม ด้านแม่และเด็ก ของหน่วยบริการทางด้านสาธารณสุขในเขตสุขภาพ โดยมีนายแพทย์ปฏิวัติ วงศ์งาม ประธานคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสาขาสูตินรีเวช เขตสุขภาพที่ 6 เป็นประธานการพิจารณาฯ และแพทย์หญิงจรรยา ธำรงค์วุฒิกุล ประธานคณะกรรมการอนามัยแม่และเด็ก(MCH Board) เขตสุขภาพที่ 6 เข้าร่วมการพิจารณา ในครั้งนี้ ซึ่งการนำเสนอผลงานวิชาการและนวัตกรรมของหน่วยบริการฯในครั้งนี้เป็นส่วนหนึ่งของภารกิจศูนย์อนามัยที่ 6 ในการส่งเสริมและสนับสนุนการทำวิจัยของภาคีเครือข่ายในพื้นที่ เพื่อให้บุคลากรที่มีผลงานวิชาการและนวัตกรรมได้มีความรู้ ความเข้าใจในการจัดทำและเขียนผลงานวิชาการและการผลิตนวัตกรรมและนำข้อเสนอแนะไปปรับปรุง แก้ไขผลงานวิชาการและนวัตกรรมให้มีคุณภาพมากขึ้นต่อไป