![](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%A2%2067/469.jpg)
ศอ.6 ประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนเรียนรู้พัฒนาองค์กรและชุมชนรอบรู้ด้านสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 20 มิถุนายน 2567 กลุ่มส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนเรียนรู้พัฒนาองค์กรและชุมชนรอบรู้ด้านสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 6 โดยได้รับเกียรติจาก นางสาวศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม ณ ห้องประชุมประกายพฤกษ์ ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี และผ่านระบบประชุมทางไกล Cisco Webex Meeting ในการประชุมครั้งนี้มีหน่วยบริการสุขภาพร่วมนำเสนอผลการดำเนินงานขับเคลื่อนองค์กร ชุมชน และภาคีเครือข่ายรอบรู้ด้านสุขภาพ จำนวน 4 แห่ง ได้แก่
1. โรงพยาบาลพระปกเกล้า จังหวัดจันทบุรี
2. ภาคีเครือข่ายรอบรู้ด้านสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองสระแก้ว จังหวัดสระแก้ว
3. โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางเกลือ อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา
4. ชุมชนรอบรู้ด้านสุขภาพตำบลบ่อทอง อำเภอบ่อทอง จังหวัดชลบุรี
โดยมีผู้เชี่ยวชาญด้านการดำเนินงานขับเคลื่อนงานส่งเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพร่วมวิพากษ์และให้ข้อเสนอแนะแนวทางการดำเนินงานให้กับหน่วยบริการที่ร่วมนำเสนอในครั้งนี้ จำนวน 3 ท่าน ได้แก่
1. นางสาวศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี
2. นางสาวกิ่งพิกุล ชำนาญคง นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านโภชนาการ) สำนักคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ กรมอนามัย
3. ดร.จำเนียร สุวรรณชาติ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี วังสมบูรณ์ จังหวัดสระแก้ว