กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพทันตบุคลากรในการพัฒนาระบบเฝ้าระวังสุขภาพช่องปากในกลุ่มผู้สูงอายุ เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 20 – 21 มิถุนายน 2567 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ นำโดยนางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และคณะ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพทันตบุคลากรในการพัฒนาระบบเฝ้าระวังสุขภาพช่องปากในกลุ่มผู้สูงอายุ เขตสุขภาพที่ 6 ภายใต้โครงการสูงวัยฟันดี 80 ปี 20 ซี่ เขตสุขภาพที่ 6 ปี 2567 ณ โรงแรมคลาสสิค คามิโอ ระยอง จังหวัดระยอง มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาระบบการคัดกรองและเฝ้าระวังสุขภาพช่องปากผู้สูงอายุในระดับชุมชน และเพิ่มโอกาสการเข้าถึงบริการทันตสุขภาพ โดยมี นายแพทย์สุนทร เหรียญภูมิการกิจ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดระยอง เป็นประธานในพิธีเปิด และนางเกศยา ทรัพย์สมพล ทันตแพทย์เชี่ยวชาญ โรงพยาบาลระยอง กล่าวรายงาน มีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน 70 คน