กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 เปิดโครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบการพื้นที่ EEC เขตสุขภาพที่ 6 ปี 2567
วันที่ 18 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพงานวัยทำงาน นำโดยนางทิพย์วรรณ จูมแพง ยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ และคณะ จัดกิจกรรมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพประชากรวัยทำงานในสถานประกอบการ พื้นที่ EEC เขตสุขภาพที่ 6 ภายใต้โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบการพื้นที่ EEC เขตสุขภาพที่ 6 ปี 2567 โดยส่งเสริมสุขภาพด้วย 10 packages เรื่อง หุ่นดีสุขภาพดี ครอบครัวสดใสใส่ใจดูแล และแนะนำโภชนาการ กิจกรรมทางกาย ที่เหมาะสมเพื่อพัฒนาศักยภาพวัยทำงานให้มีสุขภาวะที่ดี รวมถึงทดสอบสมรรถภาพร่างกายเบื้องต้นให้กับพนักงาน ผู้เข้าร่วมประชุมจำนวน 100 คน ณ บริษัท นิตตั้น (ประเทศไทย) จำกัด จังหวัดชลบุรี