กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 จัดประชุมเปิดโครงการส่งเสริมอนามัยการเจริญพันธุ์และป้องกันภาวะโลหิตจาง เขตสุขภาพที่ 6 ปีงบประมาณ 2567
วันที่ 19 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพงานวัยรุ่น โดยนางนงลักษณ์ สุขเอี่ยม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพระดับตำบล ในพิธีเปิดการประชุมฯ มีนายปรัชญา พิมพาแป้น นายอำเภอสนามชัยเขตประธานเปิดโครงการส่งเสริมอนามัยการเจริญพันธุ์และป้องกันภาวะโลหิตจาง เขตสุขภาพที่ 6 ปีงบประมาณ 2567 และนายมนตรี สมบูรณ์ทรัพย์ สาธารณสุขอำเภอสนามชัยเขต กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดการประชุมเพื่อให้ความรู้เรื่องเพศวิถีศึกษา โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ การป้องกันการตั้งครรภ์ไม่พร้อม ทักษะชีวิต และประชาสัมพันธ์ Line Oficial Teenclub โดยมีนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาชั้นปีที่ 1-6 เข้าร่วมอบรมโครงการฯในครั้งนี้