กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ให้ความรู้ด้านโภชนาการ การออกกำลังกาย และทดสอบสมรรถภาพทางกายกลุ่มวัยทำงานในสถานประกอบการ
วันที่ 17 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้ กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานและวัยรุ่น โดย นางทิพย์วรรณ จูมแพง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ และคณะ ให้ความรู้การส่งเสริมสุขภาพด้านโภชนาการ การออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ และทดสอบสมรรถภาพทางกายกลุ่มประชากรวัยทำงานในสถานประกอบการ ภายใต้โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมองค์กรสุขภาพดี ศรีราชา จัดโดยสำนักงานสาธารณสุขอำเภอศรีราชา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี โดยกลุ่มเป้าหมายเป็นพนักงานบริษัท เอ็น วาย เค ออโต้ โลจิสติกส์ (ประเทศไทย) จังหวัดชลบุรี จำกัด จำนวน 60 คน