กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ลงพื้นที่สำรวจสถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยไทย ปี 2567 จ.ปราจีนบุรี
วันที่ 10-14 มิ.ย. 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพงานสตรีและเด็กปฐมวัย โดย นางสาวปวีณภัสสร์ คล้ำศิริ นักโภชนาการชำนาญการ และคณะนักวิชาการสาธารณสุข พยาบาลวิชาชีพ ลงพื้นที่สำรวจสถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยไทย ณ พื้นที่อำเภอนาดี และอำเภอกบินทร์บุรี จังหวัดปราจีนบุรี เพื่อศึกษาปัจจัยที่ผลต่อพัฒนาการเด็ก และประเมินการเจริญเติบโตและสุขภาพช่องปากของเด็กปฐมวัย