กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ. สระแก้ว และ สปสช.เขต 6 ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ วัดป่าโมกข์ธรรมาราม อำเภออรัญประเทศ และวัดเขาลาน อำเภอวังสมบูรณ์ จังหวัดสระแก้ว
วันที่ 14 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยนางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว และ สปสช.เขต 6 ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ วัดป่าโมกข์ธรรมาราม อำเภออรัญประเทศ และวัดเขาลาน อำเภอวังสมบูรณ์ จังหวัดสระแก้ว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดตั้งหน่วยบริการสำหรับผู้สูงอายุและผู้นำศาสนาที่มีภาวะพึ่งพิง หรือผู้ป่วยโรคเรื้อรังอื่นๆ ที่ต้องดูแลระยะยาวและอยู่ในระยะประคับประคอง และระยะท้ายของชีวิตให้ได้รับการดูแลที่ครอบคลุมในทุกมิติ