กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สสจ.ปราจีนบุรี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D จังหวัดปราจีนบุรี
วันที่ 14 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปราจีนบุรี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานขับเคลื่อนการยกระดับพัฒนาคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ4D ณ โรงเรียนวัดรัตนโชติการาม(ระดับปฐมวัย) ตำบลวังดาล อำเภอเมืองกบินทร์บุรี จังหวัดปราจีนบุรี ซึ่งได้รับเกียรติจาก นางสาวสายฝน กินรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดรัตนโชติการาม และคณะครู ต้อนรับการเยี่ยมเสริมพลังติดตามการดำเนินงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D ในประเด็นดังนี้ ด้านโภชนาการและการเจริญเติบโต (Diet)ด้านพัฒนาการและการเล่น (Development&Play) ด้านสุขภาพช่องปาก (Dental) และด้านสิ่งแวดล้อมความปลอดภัยและการป้องกันควบคุมโรค (Disease) พร้อมทั้งให้ข้อแลกเปลี่ยนปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงานและข้อเสนอแนะแนวทางในการดำเนินงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D ได้อย่างมีคุณภาพต่อไป