กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับสสจ.ปราจีนบุรี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D จังหวัดปราจีนบุรี
วันที่ 14 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปราจีนบุรี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานขับเคลื่อนการยกระดับพัฒนาคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D ณ โรงเรียนวัดรัตนโชติการาม(ระดับปฐมวัย) ตำบลวังดาล อำเภอเมืองกบินทร์บุรี จังหวัดปราจีนบุรี ซึ่งได้รับเกียรติจาก นางสาวสายฝน กินรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดรัตนโชติการาม และคณะครู ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น ประเด็นในการเยี่ยมเสริมพลังครั้งนี้ ด้านโภชนาการและการเจริญเติบโต (Diet) ด้านพัฒนาการและการเล่น (Development&Play) ด้านสุขภาพช่องปาก (Dental) และด้านสิ่งแวดล้อมความปลอดภัยและการป้องกันควบคุมโรค (Disease) พร้อมทั้งให้ข้อแลกเปลี่ยนปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงานและข้อเสนอแนะแนวทางในการดำเนินงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D ได้อย่างมีคุณภาพต่อไป