กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ลงพื้นที่เยี่ยมประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล จ.สระแก้ว วัดป่าโมกข์ธรรมาราม และวัดเขาลาน
วันที่ 14 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ โดยนางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ พร้อมคณะฯ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว และ สปสช.เขต 6 ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ วัดป่าโมกข์ธรรมาราม อำเภออรัญประเทศ และวัดเขาลาน อำเภอวังสมบูรณ์ จังหวัดสระแก้ว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดตั้งหน่วยบริการสำหรับผู้สูงอายุและผู้นำศาสนาที่มีภาวะพึ่งพิง หรือผู้ป่วยโรคเรื้อรังอื่นๆ ที่ต้องดูแลระยะยาวและอยู่ในระยะประคับประคองและระยะท้ายของชีวิตให้ได้รับการดูแลที่ครอบคลุมในทุกมิติ