กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 เข้าร่วมอบรมกิจกรรมทางกายสำหรับหญิงตั้งครรรภ์และหญิงหลังคลอด ในสถานบริการสาธารณสุข
วันที่ 12-14 มิ.ย.2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพเข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุข กับกองกิจกรรมทางกายเพื่อสุขภาพ ในหลักสูตร “แนวปฏิบัติส่งเสริมกิจกรรมทางกายสำหรับหญิงตั้งครรรภ์และหญิงหลังคลอด (PA Pregnant and Postpartum Women Guideline) ในสถานบริการสาธารณสุข เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุข โดยบูรณาการความรู้ กระบวนการ และการปฏิบัติร่วมกับภาคีเครือข่าย ณ โรงแรม ทีเค พาเลซ โฮเทล แอนด์ คอนเวนชั่น เขตหลักสี่ กรุงเทพมหานคร