กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 เยี่ยมเสริมพลัง GREEN & CLEAN Hospital Challenge ปี 2567 รพ.กรุงเทพระยอง
วันที่ 13 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้นางสาวศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 และคณะ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง โดยนางสายจิตร์ สุขศรี หัวหน้ากลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย ตรวจแนะนำ เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานตามเกณฑ์ GREEN & CLEAN Hospital Challenge ปี 2567 ณ โรงพยาบาลกรุงเทพระยอง โดยมีนพ.จารุวัฑ ใช้ความเพียร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลกรุงเทพระยองให้การต้อนรับ ซึ่งคณะกรรมการฯ ได้ให้ข้อเสนอแนะเพื่อการพัฒนาด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมให้เอื้อต่อการมีสุขภาพดีของผู้รับบริการและเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงาน ทั้งนี้ ได้รับการต้อนรับจากคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาลกรุงเทพระยอง เป็นอย่างดียิ่ง