กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ตรวจประเมินรับรองมาตรฐานการบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับเด็กและเยาวชนในสถานควบคุม จ.ชลบุรี
วันที่ 13 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม นำโดย โดยนางนพมณี สงวนพงศ์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ และนางนงลักษณ์ สุขเอี่ยม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชลบุรี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบ้านบึง โรงพยาบาลบ้านบึง สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่6 ชลบุรี ร่วมรับการตรวจประเมินรับรองมาตรฐานการบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับเด็กและเยาวชนในสถานควบคุม โดยมีแพทย์หญิงนันทา อ่วมกุล เป็นประธานคณะกรรมการเยี่ยมประเมินฯ ณ สถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน จังหวัดชลบุรี โดยมี นายยุทธศักดิ์ รุ่งเรืองนรา ผู้อำนวยการสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชนแลและคณะเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับและนำเสนอผลการดำเนินงาน