กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมส่งเสริมความรอบรู้ ในโครงการดูแลสุขภาวะทางจิตของประชาชนในชุมชน เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้ กลุ่มงานส่งเสริมความรอบรู้ และสื่อสารสุขภาพ เข้าร่วมโครงการพัฒนาพลเมืองนักสร้างสุข เพื่อการดูแลสุขภาวะทางจิตของประชาชน ในชุมชนผ่าน digital platform บ้าน-พลัง-ใจ และเครือข่ายในภาคประชาชน เขตสุขภาพที่ 6 เข้าร่วมอภิปรายหัวข้อ "ถ้าเป็นคุณจะทำอย่างไรเมื่อเครียดกับการเสพข่าว"