กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ทีม SehRT ศอ.6 ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อร้องเรียนกรณีกลิ่นเหม็นจากการหลอมพลาสติก ในพื้นที่ อบต.หนองเหียง จ.ชลบุรี
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ นางนพมณี สงวนพงษ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับสำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษ ที่ 13 (ชลบุรี) สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี และองค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหียง หน่วยงานภาคีเครือข่าย ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริงจากประชาชนกรณีได้รับผลกระทบกลิ่นเหม็นจากการหลอมพลาสติก ในพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหียง โดยได้เข้าตรวจสอบข้อเท็จจริง ณ โรงงานของผู้ประกอบกิจการ สอบถามถึงผลกระทบที่ผู้ร้องเรียนได้รับ และการดำเนินการขององค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหียง เพื่อให้คำแนะนำในการปรับปรุงแก้ไขและบังคับใช้กฎหมายตามอำนาจหน้าที่ต่อไป