กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ ภาคีเครือข่าย ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อร้องเรียนกรณีกลิ่นเหม็นจากการหลอมพลาสติก ในพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหียง จังหวัดชลบุรี
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม กลุ่มโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่ 13 (ชลบุรี) สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี และองค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหียง ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริงจากประชาชนกรณีได้รับผลกระทบกลิ่นเหม็นจากการหลอมพลาสติก ในพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหียง โดยได้เข้าตรวจสอบข้อเท็จจริง ณ โรงงานของผู้ประกอบกิจการ สอบถามถึงผลกระทบที่ผู้ร้องเรียนได้รับ และการดำเนินการขององค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหียง เพื่อให้คำแนะนำในการปรับปรุงแก้ไขและบังคับใช้กฎหมายตามอำนาจหน้าที่ต่อไป