กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.สมุทรปราการ สสอ.บางพลี อบต.ราชาเทวะ อบต.หนองปรือ และ รพ.สต.ในพื้นที่ร่วมตรวจประเมินโรงแรมที่เป็นมิตรกับสุขภาพและส่งแวดล้อม (GREEN Health Hotel )
วันที่ 11 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอบางพลี องค์การบริหารส่วนตำบลราชาเทวะ องค์การบริหารส่วนตำบลหนองปรือ และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลในพื้นที่ ร่วมตรวจประเมินโรงแรมที่เป็นมิตรกับสุขภาพและส่งแวดล้อม (GREEN Health Hotel) พร้อมทั้งยกระดับเป็น Wellness Hotel ภายใต้นโยบายกระทรวงสาธารณสุขปีงบประมาณ 2567 ณ โรงแรมโนโวเทล กรุงเทพ สุวรรณภูมิ และโรงแรมเกต 43 แอร์พอร์ต อำเภอบางพลี จังหวัดสมุทรปราการ เพื่อยกระดับการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมของโรงแรมให้มีคุณภาพ ได้มาตรฐานเป็นไปตามกฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุขและกฎหมายอื่นที่เกี่ยวข้อง และสามารถสร้างความเชื่อมั่นให้กับนักท่องเที่ยวต่อไป