กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 และ สสจ.สระแก้ว ร่วมดำเนินโครงการส่งเสริมอนามัยการเจริญพันธุ์และป้องกันภาวะโลหิตจาง เขตสุขภาพที่ 6 ปี 2567
วันที่ 11 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว งานพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่นและภาคีเครือข่ายงานวัยรุ่นจังหวัดสระแก้ว ร่วมดำเนินโครงการส่งเสริมอนามัยการเจริญพันธุ์และป้องกันภาวะโลหิตจาง เขตสุขภาพที่ 6 ปี 2567 เพื่อให้ความรู้เรื่องเพศวิถีศึกษา โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ การป้องกันการตั้งครรภ์ไม่พร้อม ทักษะชีวิต และประชาสัมพันธ์ Line Official Teen Club โดยมีนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 โรงเรียนในจังหวัดสระแก้ว เข้าร่วมโครงการฯ ในครั้งนี้