กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ลงพื้นที่ประเมินมาตราฐานโรงอาหารปลอดภัยใส่ใจสุขภาพ (Healthy Canteen) เพื่อส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานตามชุดความรู้ 10 package
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ โดย นางทิพย์วรรณ จูมแพง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้างานวัยทำงาน และ นางสาวอนุธิดา ศรีนาแก้ว นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง และประเมินมาตรฐานโรงอาหารปลอดภับใส่ใจสุขภาพ Healthy Canteen ตามเกณฑ์ กรมอนามัย เพื่อส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานตามชุดความรู้ 10 package ใน package 6 โรงอาหารปลอดภัย ใส่ใจสุขภาพ ดำเนินการประเมินสุขาภิบาลอาหาร ประเมินเมนูชูสุขภาพด้วยเมนูชูสุขภาพออนไลน์ เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจด้านสุขภาพ และสามารถนำความรู้ที่ได้ไปดำเนินการให้ผ่านเกณฑ์มาตรฐาน เพื่อลดความเสี่ยงต่อการเกิดโรคติดต่อเรื้อรัง ณ บริษัท พีทีที โกลบอล เคมิมอล จำกัด (มหาชน) อำเภอเมือง จังหวัดระยอง