กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
งานวัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมสนับสนุนให้ความรู้เรื่องการคุมกำเนิด และอนามัยการเจริญพันธุ์ แก่พนักงาน ณ บริษัทมิตซูบิชิ อิเลคทริคไทย ออโต้-พาร์ท จำกัด จ.ระยอง
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 บริษัทไบเออร์ไทย จำกัด จัดโครงการรักนี้คุมได้ ณ บริษัทมิตซูบิชิ อิเลคทริคไทย ออโต้-พาร์ท จำกัด จ.ระยอง เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับการคุมกำเนิดแก่พนักงาน งานส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น โดยนางสาวเลขญา วัฒน์ชัยพนา พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ และนางสาวธนภรณ์ อินทร์โสม พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมสนับสนุนให้ความรู้เรื่องการคุมกำเนิด และอนามัยการเจริญพันธุ์ โดยมีพนักงานเข้าร่วมโครงการฯ ในครั้งนี้ประมาณ 200 คน