กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมแถลงข่าวความร่วมมือ “Bright Smile Together : ยิ้มสวย ไปด้วยกัน”
วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้นางวริสา คุณากรธำรง นักโภชนาการชำนาญการพิเศษ และคณะ เข้าร่วมกิจกรรมแถลงข่าวความร่วมมือ“Bright Smile Together: ยิ้มสวย ไปด้วยกัน” ผ่านระบบ Video Conference โดยมีทันตแพทย์ดำรง ธำรงเลาหะพันธุ์ ผู้อำนวยการสำนักทันตสาธารณสุขและผู้ช่วยอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในพิธี การแถลงข่าวครั้งนี้ เพื่อส่งเสริมกิจกรรมการดูแลสุขภาพและป้องกันโรคในช่องปากของเด็กวัยเรียน” ผู้เข้าร่วมงานประกอบด้วยภาคีเครือข่าย และโรงเรียนจากทั่วประเทศ จำนวน 500 คน